Lượt xem: 1053
CÔNG ĐOÀN NGÀNH GIÁO DỤC TỔ CHỨC BÀN GIAO NHÀ “MÁI ẤM CÔNG ĐOÀN”
15/08/2020
Chiều ngày 13/8/2020, tại khóm 6, phường 1, thị xã Ngã Năm, Công đoàn ngành Giáo dục tiếp tục nghiệm thu và bàn giao 1 căn nhà “Mái ấm Công đoàn” cho đoàn viên Biện Lưu Truyền, giáo viên trường THPT Ngã Năm.
Đến dự bàn giao có đồng chí Nguyễn Văn Hóa - Chủ tịch Công đoàn ngành Giáo dục, đồng chí Lâm Văn Tùng - Phó Chủ tịch LĐLĐ thị xã Ngã Năm, đồng chí Đặng Thị Nhung - Phó ban nhân dân khóm 6, phường 1; các đồng chí là cán bộ quản lý, cán bộ công đoàn trường THPT Ngã Năm.
Đây là căn nhà “Mái ấm Công đoàn” thứ 2 được Công đoàn ngành Giáo dục nghiệm thu trong năm 2020. Nhà có diện tích xây dựng 22,75 mét vuông (3,5 x 6,5), chi phí xây dựng gần 120 triệu đồng; trong đó, quỹ “Mái ấm Công đoàn” hỗ trợ 50 triệu đồng, số còn lại gia đình tự lo.
![](/SiteFolders/sgddt/TinTuc/CDN/15-8-2020/Anh%201.jpg)
Đồng chí Võ Quốc Hiến – Chủ tịch Công đoàn trường THPT Ngã Năm trao quà
cho gia đình đồng chí Biện Lưu Truyền
![](/SiteFolders/sgddt/TinTuc/CDN/15-8-2020/Anh%202.jpg)
Đồng chí Võ Thị Ngọc Thúy – Phó Hiệu trưởng trường THPT Ngã Năm trao quà
cho gia đình đồng chí Biện Lưu Truyền
![](/SiteFolders/sgddt/TinTuc/CDN/15-8-2020/Anh%20bia.jpg)
Đại biểu chụp ảnh lưu niệm cùng gia đình
Hiện nay, Công đoàn ngành Giáo dục đang tiếp tục triển khai sửa chữa 02 căn nhà cho đoàn viên; trong đó, có 01 căn bị tốc mái do thiên tai trong tháng 8./.
Công đoàn ngành Giáo dục